ติดตามการใช้ประโยชน์จากบ่อบาดาลที่ขุดเจาะภายในเขตพื้นที่ตำบลศรีสุนทร
เทศบาลศรีสุนทร | 02.04.2567 | 30
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1712048145_1.jpg)
นายกอั้ม💚นายเฉลิมพล เกิดทรัพย์ นายก ทต.ศรีสุนทร พร้อมด้วย นายธนิต วุฒิสุทธิเมธาวี เลขานุการนายกฯ นายภิวร จัดสร้าง ที่ปรึกษานายกฯ นายประพิษ หนูเพชร ผอ.กองช่าง เข้าร่วมประชุมกับเจ้าหน้าที่กรมทรัพยากรน้ำบาดาล เพื่อติดตามการใช้ประโยชน์จากบ่อบาดาลที่ขุดเจาะภายในเขตพื้นที่ตำบลศรีสุนทร ของกรมทรัพยากรน้ำบาดาล พร้อมส่งคำร้องขอใช้บ่อบาดาลเพื่อต่อยอดระบบประปาสำหรับบริการเพื่อบรรเทาความเดือดร้อนและแก้ไขปัญหาภัยแล้งให้กับพี่น้องประชาชนตำบลศรีสุนทร
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1712048145_1.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1712048145_2.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1712048145_3.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1712048145_4.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1712048145_5.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1712048145_6.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1712048145_7.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1712048145_8.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1712048145_9.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1712048145_10.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1712048145_11.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1712048145_12.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1712048145_13.jpg)