โครงการฝึกอบรมอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน (อปพร.)
เทศบาลศรีสุนทร | 28.02.2567 | 17
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190829_1.jpg)
นายกอั้ม💚นายเฉลิมพล เกิดทรัพย์ นายก ทต.ศรีสุนทร มอบหมายให้ดร.วัชรินทร์ เจตนานนท์ ปลัดเทศบาลฯ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรมอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน (อปพร.) โดยมีสมาชิกสภาฯ รองปลัดเทศบาลฯ วิทยากร ตลอดจนผู้เข้าร่วมอบรมร่วมในพิธีเปิด 🖌️สำหรับการจัดโครงการเพื่อให้มีกำลัง อปพร.สนับสนุนช่วยเหลือเจ้าหน้าที่ของรัฐ ในการปฏิบัติงานด้านการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ด้านการดูแลรักษาความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินแก่ประชาชน รวมถึงเพื่อเสริมสร้างให้กลุ่มพลังประชาชนในท้องถิ่นได้เข้ามามีส่วนร่วมในการบริหารจัดการและการพัฒนาท้องถิ่น ปลูกฝังจิตสำนักที่ดีให้มีการเสียสละเพื่อช่วยเหลือสังคมส่วนรวม
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190829_1.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_2.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_3.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_4.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_5.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_6.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_7.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_8.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_9.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_10.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_11.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_12.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_13.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_14.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_15.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_16.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_17.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_18.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_19.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1709190830_20.jpg)