การแข่งขันกีฬาตะกร้อศรีสุนทรคัพครั้งที่ 9 ประจำปี 2566
เทศบาลศรีสุนทร | 24.12.2566 | 20
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1703471431_1.jpg)
นายกอั้ม💚นายเฉลิมพล เกิดทรัพย์ นายก ทต.ศรีสุนทร มอบหมายให้ นายสุนัย ปิ่นชัยศิริ รองนายกฯ เป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬาตะกร้อศรีสุนทรคัพ ครั้งที่ 9 ประจำปี 2566 โดยมี ดร.วัชรินทร์ เจตนานนท์ ปลัดเทศบาลฯ นายบุญญฤทธิ์ พรมแดน รองปลัดเทศบาล สมาชิกสภาเทศบาล ข้าราชการ พนักงาน เจ้าหน้าที่และนักกีฬาเข้าร่วม การจัดการแข่งขันกีฬาตะกร้อและตะกร้อวงลีลาในครั้งนี้เป็นการมุ่งเน้นความสัมพันธ์ของประชาชน เยาวชน หน่วยงานภาครัฐ องค์กรต่างๆ ให้มีความรู้รักสามัคคี ตะหนักถึงความสำคัญของการออกกำลังกาย และเป็นการสร้างเสริมวินัยให้เกิดขึ้นกับตัวเอง อีกทั้งเป็นการอนุรักษ์การเล่นตะกร้อลอดห่วง การจัดการแข่งขันในครั้งนี้ แบ่งประเภทการแข่งขัน ออกเป็น 2 ประเภท คือประเภทเซปักตะกร้อ ประชาชนทั่วไปอายุรวม 115 ปี มีทีมเข้าร่วมทำการแข่งขัน จำนวน 24 ทีม และ ปะเภทตะกร้อลอดห่วง มีทีมเข้าร่วมทำการแข่งขันจำนวน 9 ทีม
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1703471431_1.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1703471431_2.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1703471431_3.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1703471431_4.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1703471431_5.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1703471431_6.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1703471431_7.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1703471431_8.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1703471431_9.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1703471431_10.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1703471431_11.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1703471431_12.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1703471431_13.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1703471431_14.jpg)
![](https://srisunthon.go.th/uploads/1703471431_15.jpg)